Hide IP Easy 5.1.5.2 คือโปรแกรมสำหรับซ่อนหมายเลข IP Address จริงของเราบนอินเตอร์เน็ต ขออธิบายเกี่ยวกับเหตุผลความจำเป็นสำหรับการซ่อน IP Address จริงของเราสักนิดนะครับ บางคนอาจจะสงไสว่ามีความจำเป็นด้วยหรอที่ต้องซ่อน IP จริงของเรา มีความจำเป็นครับสำหรับผู้ที่มีข้อมูลสำคัญในคอมพิวเตอร์ ยิ่งถ้าเป็นผู้ที่ทำงานด้าน IM(Internet Margeting) แล้วยิ่งควรจะมีโปรแกรมไว้ใช้ครับ เพราะเราไม่มีทางรู้ได้เลยว่าภัยคุกคามจะมาหาเราตอนไหน โปรแกรม Hide IP Easy 5.1.5.2 สามารถซ่อนหมายเลข IP จริงของคุณได้บนบราวเซอร์หลายๆตัว เช่น Internet Explorer, Firefox, Chrome คุณสามารถที่จะเลือกหมายเลข IP ตามประเทศที่คุณต้องการจะปลอมแปลงได้ Hide IP Easy 5.1.5.2 ยังช่วยให้คุณสามารถตรวจสอบหมายเลข IP จริงของคุณได้ คุณสามารถใช้ Hide IP Easy ในการซ่อน IP จริงของคุณเพื่อส่ง email ไปยังผู้รับได้ คุณจะมีความปลอดภัยมากยิ่งขึ้นเมื่อมีการส่ง Email จาก Yahoo, Gmail, Hotmail, ฯลฯ นอกจากนี้โปรแกรม Hide IP Easy 5.1.5.2 ยังสามารถช่วยแก้ปัญหาการโดน Ban หมายเลข IP จากฟอรั่มต่างๆได้อีกด้วย โปรแกรมตัวนี้ผ่านการอนุญาตให้เป็นโปรแกรมฟรีแวร์ที่สามารถเผยแพร่ให้ดาวน์โหลดฟรีได้อย่างถูกกฏหมาย สามารถดาวน์โหลดไปใช้งานกันฟรีๆได้ที่นี่เลยครับ

download : http://www.mediafire.com/?6b422cu1znj5b0s

มาเริ่มวิธีโหลด filecondo กันเลย ( วิธีนี้ผมได้มาจากการอ่านหลายๆเวป แล้วเอามารวมกันเห็นว่าใช้ได้ดีโดยผมได้ทดสอบเอง และวิธีนี้สำหรับคนที่อยากได้หนังเรื่องนี้จริงๆ แต่ไม่มีโฮสอื่นให้เลือก มีเเต่ filecondo  *-*  เลยต้องจำใจโหลด  แต่สำหรับขาโหลดแนะนำให้เติมพรีเมี่ยมนะครับเพื่อเป็นการสนับสนุนนักอัพโหลด 50 บาท โหลด เเรง เต็มสปีดครับ )

หลักการทำงานของ filecondo  นั้นจะใช้ cookie และ ตรวจสอบ ip เนต  ว่าคุณได้โหลดไฟล์ไปแล้ว 1 ครั้งและอีก 20 นาทีถัดไปก็จะสามารถโหลดได้อีก 1 ครั้ง  ฉะนั้นวิธีการที่จะหลอก filecondo  ว่าเรายังไม่ได้โหลดไฟล์จากมัน ก็ต้องทำการลบ cookie และซ่อน ip จริงของเราโดยใช้โปรแกรมที่ผมให้ด้านบนเลยครับ 

เพราะฉะนั้นหลักการโหลดไฟล์ทีละหลายๆไฟล์คือ ให้ท่านกดโหลดไฟล์จากเวปปกติ โดยใช้ idm แต่มีข้อแม้ว่าให้กด ดาวน์โหลดภายหลัง และจะทำการโหลดพร้อมๆกันทีเดียวโดยวิธีรีเนต/รี modem router

วิธีการมีดังนี้ (ให้อ่านและปฏิบัติตามอย่างละเอียดนะครับ ) 

1.  การโหลดไฟล์ที่ 1  กดโหลดตามปกติ แต่พอ idm เด้งขึ้นมาอย่ารีบโหลดให้กด >> ดาวน์โหลดภายหลัง <<
2.  การโหลดไฟล์ที่ 2  
    2.1 ก่อนโหลดท่านต้องเคลียร์ cookie เสียก่อน(เพราะเจ้า filecondo มันรู้เเล้วว่าเราโหลดไฟล์ไปในข้อ 1) ซึ่งวิธีเคลียร์ก็รู้ๆกันอยู่เเล้วและเเต่ละ browser ก็มีวิธีไม่เหมือนกันผมจึงขอข้ามส่วนนี้ไป ใครไม่รู้ก็ลองหาใน google ดูนะครับ  (แต่ถ้าใครไม่อยากเคลียร์ cookie ให้เสียเวลา ให้ใช้ firefox และเซตตามรูปด้านล่างครับ ซึ่งเป็นการปิดระบบ cookie ไปเลย พูดง่ายๆ filecondo จะไม่สามารถตรวจจับเราจาก cookie ได้ครับ ) 

^
^
เซตก่อนโหลดไฟล์ที่ 1 นะครับ ใครเซตตามนี้แล้วก็ข้ามขั้นตอน 2.1 ได้เลยครับ

2.2 ขั้นต่อไปก็ใช้ เจ้า Hide IP Easy  ของเราเปิดออกมา  เลือก choose IP Country แล้วเลือกประเทศไทย
         กด Hide IP เพื่อซ่อน IP จริงของเราแล้วกดโหลดไฟล์ที่ 2 ได้เลยครับ จะได้ดังรูป (ให้กดดาวน์โหลดภายหลัง ครับ )

จะเห็นว่าขนาดไฟล์ไม่ขึ้น ไม่ต้องตกใจครับกดดาวน์โหลดภายหลังไปเลย

ใครไม่ขึ้นเหมือนรูป ข้อ 2.2 แต่ขึ้นรูปด้านล่าง

แสดงว่าท่านไม่ได้เคลียร์ cookie หรือ ไม่ได้ ซ่อน IP ครับให้อ่านทำความเข้าใจและทำตาม ข้อ 2.1 และ 2.2 ใหม่อีกครั้งหนึ่ง ง่ายๆก็คือทำการลบ cookie และ เปลี่ยน IP ที่ซ่อนใหม่นั่นเองโดยกด stop hide >> hide ip

3.สำหรับการโหลดไฟล์ที่ 3 4 5 6 ....   ให้ทำตามข้อ 2. (โดยข้อ 2.2 เปลี่ยน ip  โดยการ กด stop hide >> hide ip )   จนท่านพอใจ แต่สำหรับเนต 7M แนะนำให้โหลดครั้งละ 5 ไฟล์ ครับเพราะเมื่อโหลดเสร็จ 5 ไฟล์ เวลาโหลดครั้งถัดไปก็จะครับพอดี

4.เมื่อเรามีไฟล์ในคิวดาวน์โหลด idm สมใจเเล้วให้เซตตามรูปด้านล่าง